Danh Sách Top 10 Loại Thuốc Hạ Sốt Cho Người Lớn

Comment

Bảo Vệ Sức Khỏe

Chưa Có Đánh Giá Nào

1. Thuốc hạ sốt Paracetamol (Acetaminophen)
Paracetamol (Acetaminophen) nổi bật với công dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng. Thuốc được bác sĩ khuyên dùng để điều trị chứng cảm cúm, sốt từ nhẹ đến vừa, đau đầu, đau lưng, đau cơ, đau khớp… Paracetamol được điều chế dưới nhiều dạng như viên nang, viên nén bao phim, thuốc đạn, dung dịch treo, viên nén giải phóng kéo dài, gói để pha dung dịch, viên nén sủi bọt.

Tuy nhiên, bạn cần lưu ý không dùng Paracetamol để tự điều trị sốt quá 10 ngày. Nếu Paracetamol không thể hạ sốt trong vòng 24 giờ thì bạn nên đến cơ sở y tế để thăm khám, lúc này bác sĩ sẽ đưa ra liệu pháp chữa trị phù hợp.

Giá bán: 30.000 đồng/ hộp 20 vỉ.

2. Thuốc hạ sốt Efferalgan
Efferalgan chính là dạng viên sủi chứa thành phần Paracetamol được nhiều người ưa chuộng bởi vị thuốc dễ uống, không đắng, hạ sốt và giảm đau hiệu quả sau 2 giờ. Trên thị trường hiện có các dạng Efferalgan để khách hàng lựa chọn gồm Efferalgan viên sủi bọt 500mg, Efferalgan siro 30mg/ ml, Efferalgan suppositories 80mg và Efferalgan suppositories 150mg.

Khi sốt, bạn nên dùng Efferalgan cách nhau 4 giờ và không quá 4g/ ngày. Người suy gan, suy thận nặng, tổn thương gan cũng không nên sử dụng Efferalgan để tránh các tác dụng phụ không mong muốn.

Giá bán: 41.000 đồng/ hộp 4 vỉ.

3. Thuốc hạ sốt Panadol
Panadol được đánh giá là thuốc hạ sốt dành cho người lớn cực tốt và khá thông dụng trên thị trường hiện nay. Thuốc nổi tiếng bởi công dụng làm giảm mọi cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng và các triệu chứng sốt. Panadol có thể thay thế Aspirin nhưng lại không hiệu quả điều trị viêm.

Người lớn mỗi lần cần uống từ 1 – 2 viên Panadol, nếu tình trạng sốt chưa dứt hẳn thì cách 4 – 6 giờ lại uống một lần, tối đa 8 viên / ngày.

Giá bán: 120.000 đồng/ hộp.

4. Thuốc hạ sốt Pabemin
Thuốc hạ sốt Pabemin được bào chế dưới dạng cốm, màu hồng, mùi thơm và rất dễ uống. Dòng thuốc này khá hợp với người bị dị ứng hoặc không uống được thuốc tây. Pabemin có thành phần gồm Paracetamol (hạ sốt, giảm đau nhanh), Clorpheniramin maleat (chữa viêm mũi, nổi mề đay, viêm da, ngứa ngáy, viêm kết mạc), Thiamin nitrat (bổ sung dưỡng chất cho cơ thể, nâng cao sức đề kháng).

Thuốc hạ sốt Pabemin có mùi thơm và rất dễ uống

Khi gặp triệu chứng sốt cao, bạn nên uống Pabemin ngày 3 – 4 lần, mỗi lần 1 gói để thuốc phát huy tối đa hết công dụng.

Giá bán: 300.000 đồng/hộp 100 gói.

5. Thuốc hạ sốt E – cox 90
Nằm trong danh sách những loại thuốc hạ sốt thông dụng trên thị trường hiện nay không thể thiếu E – cox 90. E – cox 90 thuộc nhóm thuốc ức chế COX-2 chọn lọc có khả năng chống viêm và không chứa steroid. Ngoài ra, E – cox 90 còn nổi bật với tác dụng điều trị gút và các bệnh về xương khớp rất tốt.

Bên cạnh tác dụng hạ sốt thì E – cox 90 trị gút và các bệnh xương khớp khá tốt

Giá bán: 350.000 đồng/hộp 3 vỉ.

6. Thuốc hạ sốt Biragan
Thuốc hạ sốt Biragan chứa thành phần Paracetamol 500mg và một lượng tá dược vừa đủ, được bào chế dưới dạng viên nén sủi bọt giúp chữa trị các triệu chứng cảm lạnh, đau đầu, đau cơ, đau khớp, bong gân, đau tai, đau họng, viêm mũi, nhức răng, mọc răng, viêm xoang và sau phẫu thuật cắt amidan.

Thuốc hạ sốt Biragan giúp chữa trị các triệu chứng cảm lạnh, đau đầu, đau cơ

Hòa 1 viên Biragan với 200ml nước sôi để nguội, uống 3 – 4 lần/ ngày để hạ sốt nhanh chóng.

Giá bán: 30.000 đồng/hộp 10 vỉ.

7. Thuốc hạ sốt Tiffy
Nếu bạn đang tìm kiếm loại thuốc hạ sốt dành cho người lớn chất lượng, hiệu quả thì không nên bỏ qua dòng sản phẩm hạ sốt Tiffy. Thuốc có hai dạng để bệnh nhân lựa chọn là dạng viên và dạng siro chuyên trị chứng cảm cúm, đau đầu, sổ mũi, nghẹt mũi.

Thuốc hạ sốt Tiffy có hai dạng (viên nén và siro) để khách hàng lựa chọn

Ngoài ra, dòng thuốc này còn có nhược điểm khá lớn khi gây buồn ngủ. Do đó, Tiffy không phù hợp để uống vào ban ngày và không dùng dược trẻ nhỏ dưới 6 tháng tuổi.

Giá bán:

Tiffy dạng vỉ: 90.000 đồng/hộp 25 vỉ.
Tiffy siro: 13.000 đồng/ lọ.
8. Thuốc hạ sốt Yuraf

Thuốc hạ sốt Yuraf có tác dụng giảm đau, hạ sốt trong thời gian ngắn

Giá bán: 270.000 đồng/hộp 3 vỉ.

9. Thuốc hạ sốt Coldacmin

Thuốc hạ sốt Coldacmin chuyên dùng điều trị chữa cảm cúm, nhức đầu, ho, sốt, sổ mũi

Giá bán: 58.000 đồng/hộp 10 vỉ.

10. Thuốc hạ sốt Aspirin

Thuốc hạ sốt Aspirin được nhiều người tin dùng bởi tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Giá bán: 72.000 đồng/hộp 100mg

Top 10 loại thuốc hạ sốt dành cho người lớn thông dụng nhất – Toplist …
https://toplist.vn/…/loai-thuoc-ha-sot-danh-cho-nguoi-lon-thong-dung-nhat-17041.ht…
25 thg 11, 2018 – Câu hỏi đặt ra là chúng ta sẽ sử dụng loại thuốc nào. Bởi vậy, hãy cùng Toplist tìm hiểu những loại thuốc hạ sốt mà người lớn thông dụng nhất, …
Top 3 loại thuốc hạ sốt dành cho người lớn thông dụng nhất
https://tiepthigiadinh.com.vn › Review › Top 3
31 thg 8, 2018 – Câu hỏi đặt ra là chúng ta sẽ sử dụng loại thuốc nào. Bởi vậy, hãy cùng Toplist tìm hiểu những loại thuốc hạ sốt mà người lớn thông dụng nhất, …
6 cách hạ sốt nhanh cho người lớn tại nhà không cần dùng thuốc
https://gonhub.com › Mẹ – Bé
Đây là 6 cách hạ sốt nhanh an toàn và hiệu quả dành cho người lớn ngay tại nhà nếu không muốn dùng thuốc hoặc chưa kịp đến bệnh viện. Bằng những cách …
Top 6 cách hạ sốt cho người lớn nhanh nhất KHÔNG DÙNG KHÁNG …
https://gonhub.com › Kiến thức › Sức Khỏe
1 6 cách hạ sốt cho người lớn nhanh nhất KHÔNG DÙNG THUỐC. 1.1 Hạ sốt bằng cách lau nước ấm; 1.2 Dùng tất ướt quấn quanh mắt cá chân; 1.3 Chườm …
Những cách hạ sốt ‘cấp tốc’ cho người lớn mà không cần dùng thuốc …
https://vietnammoi.vn › Sống khỏe › Tin tức y tế
6 thg 7, 2017 – Nếu bạn bị dị ứng với các loại thuốc hạ sốt, hay đơn giản là lo ngại sẽ bị lờn thuốc vì sử dụng quá nhiều, thì đây có lẽ sẽ là những cách hạ sốt …
Thuốc hạ sốt cho người lớn và cho trẻ – không phải cứ sốt là dùng
https://suckhoedoisong.vn › Thầy thuốc tư vấn › Dùng thuốc nên biết
3 thg 6, 2017 – Các loại thuốc hạ sốt cho người lớn và trẻ em là những loại thuốc hạ sốt nào, uống nhiều có hại không, cách dùng sao cho đúng. Tất cả sẽ …
Hình ảnh cho Thuốc Hạ Sốt Cho Người LớnHình ảnh khác cho Thuốc Hạ Sốt Cho Người Lớn
Báo cáo hình ảnh
Kết quả tìm kiếm trên web
Top cách hạ sốt nhanh không dùng thuốc cho người lớn 100 … – mom

Top cách hạ sốt nhanh không dùng thuốc cho người lớn 100% hiệu quả


Hạ sốt nhanh, an toàn, hiệu quả cho người lớn bằng cách: lau người bằng nước ấm, chườm … 6 cách hạ sốt cho người lớn nhanh nhất KHÔNG DÙNG THUỐC.
Thuốc hạ sốt và những điều bạn cần biết • Hello Bacsi
https://hellobacsi.com › Sống Khỏe › Sơ cứu & Phòng ngừa
8 thg 5, 2018 – Thêm vào đó, mỗi loại thuốc hạ sốt sẽ có những tác dụng phụ khác nhau, nên việc … tố khác để chọn một loại thuốc giảm sốt phù hợp nhất cho bạn hoặc con bạn. …. naproxen và aspirin thường an toàn để hạ sốt ở người lớn.
Cẩn trọng khi dùng thuốc giảm đau, hạ sốt | VTV.VN
https://vtv.vn › Trong nước
16 thg 10, 2018 – Theo khuyến cáo của bác sĩ, người lớn và trẻ trên 12 tuổi không dùng … Cũng theo các bác sĩ, người bệnh nên uống thuốc hạ sốt khi nhiệt độ …
Các tìm kiếm liên quan đến Thuốc Hạ Sốt Cho Người Lớn
liều dùng thuốc hạ sốt cho người lớn

các loại thuốc hạ sốt

cách hạ sốt nóng lạnh cho người lớn

cách hạ sốt người lớn

thuốc hạ sốt efferalgan 500mg

người lớn sốt cao trên 39 độ

hạ sốt tại nhà cho người lớn

cách hạ sốt nhanh không dùng thuốc

Review - Đánh Giá Danh Sách

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *