Danh Sách Top 10 Loại Thuốc Dành Cho Người Lớn Phổ Biến

Comment

Bảo Vệ Sức Khỏe

Chưa Có Đánh Giá Nào

1. Thuốc hạ sốt Paracetamol (Acetaminophen)

Paracetamol (Acetaminophen) nổi bật với công dụng giảm đau, hạ sốt nhanh chóng. Thuốc được bác sĩ khuyên dùng để điều trị chứng cảm cúm, sốt từ nhẹ đến vừa, đau đầu, đau lưng, đau cơ, đau khớp… Paracetamol được điều chế dưới nhiều dạng như viên nang, viên nén bao phim, thuốc đạn, dung dịch treo, viên nén giải phóng kéo dài, gói để pha dung dịch, viên nén sủi bọt.

Tuy nhiên, bạn cần lưu ý không dùng Paracetamol để tự điều trị sốt quá 10 ngày. Nếu Paracetamol không thể hạ sốt trong vòng 24 giờ thì bạn nên đến cơ sở y tế để thăm khám, lúc này bác sĩ sẽ đưa ra liệu pháp chữa trị phù hợp.

Giá bán: 30.000 đồng/ hộp 20 vỉ.

2. Thuốc hạ sốt Efferalgan

Efferalgan chính là dạng viên sủi chứa thành phần Paracetamol được nhiều người ưa chuộng bởi vị thuốc dễ uống, không đắng, hạ sốt và giảm đau hiệu quả sau 2 giờ. Trên thị trường hiện có các dạng Efferalgan để khách hàng lựa chọn gồm Efferalgan viên sủi bọt 500mg, Efferalgan siro 30mg/ ml, Efferalgan suppositories 80mg và Efferalgan suppositories 150mg.

Khi sốt, bạn nên dùng Efferalgan cách nhau 4 giờ và không quá 4g/ ngày. Người suy gan, suy thận nặng, tổn thương gan cũng không nên sử dụng Efferalgan để tránh các tác dụng phụ không mong muốn.

Giá bán: 41.000 đồng/ hộp 4 vỉ.

3. Thuốc hạ sốt Panadol

Panadol được đánh giá là thuốc hạ sốt dành cho người lớn cực tốt và khá thông dụng trên thị trường hiện nay. Thuốc nổi tiếng bởi công dụng làm giảm mọi cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng và các triệu chứng sốt. Panadol có thể thay thế Aspirin nhưng lại không hiệu quả điều trị viêm.

Người lớn mỗi lần cần uống từ 1 – 2 viên Panadol, nếu tình trạng sốt chưa dứt hẳn thì cách 4 – 6 giờ lại uống một lần, tối đa 8 viên / ngày.

Giá bán: 120.000 đồng/ hộp.

4. Thuốc hạ sốt Pabemin

Thuốc hạ sốt Pabemin được bào chế dưới dạng cốm, màu hồng, mùi thơm và rất dễ uống. Dòng thuốc này khá hợp với người bị dị ứng hoặc không uống được thuốc tây. Pabemin có thành phần gồm Paracetamol (hạ sốt, giảm đau nhanh), Clorpheniramin maleat (chữa viêm mũi, nổi mề đay, viêm da, ngứa ngáy, viêm kết mạc), Thiamin nitrat (bổ sung dưỡng chất cho cơ thể, nâng cao sức đề kháng).

Thuốc hạ sốt Pabemin có mùi thơm và rất dễ uống

Khi gặp triệu chứng sốt cao, bạn nên uống Pabemin ngày 3 – 4 lần, mỗi lần 1 gói để thuốc phát huy tối đa hết công dụng.

Giá bán: 300.000 đồng/hộp 100 gói.

5. Thuốc hạ sốt E – cox 90

Nằm trong danh sách những loại thuốc hạ sốt thông dụng trên thị trường hiện nay không thể thiếu E – cox 90. E – cox 90 thuộc nhóm thuốc ức chế COX-2 chọn lọc có khả năng chống viêm và không chứa steroid. Ngoài ra, E – cox 90 còn nổi bật với tác dụng điều trị gút và các bệnh về xương khớp rất tốt.

Bên cạnh tác dụng hạ sốt thì E – cox 90 trị gút và các bệnh xương khớp khá tốt

Giá bán: 350.000 đồng/hộp 3 vỉ.

6. Thuốc hạ sốt Biragan

Thuốc hạ sốt Biragan chứa thành phần Paracetamol 500mg và một lượng tá dược vừa đủ, được bào chế dưới dạng viên nén sủi bọt giúp chữa trị các triệu chứng cảm lạnh, đau đầu, đau cơ, đau khớp, bong gân, đau tai, đau họng, viêm mũi, nhức răng, mọc răng, viêm xoang và sau phẫu thuật cắt amidan.

Thuốc hạ sốt Biragan giúp chữa trị các triệu chứng cảm lạnh, đau đầu, đau cơ

Hòa 1 viên Biragan với 200ml nước sôi để nguội, uống 3 – 4 lần/ ngày để hạ sốt nhanh chóng.

Giá bán: 30.000 đồng/hộp 10 vỉ.

7. Thuốc hạ sốt Tiffy

Nếu bạn đang tìm kiếm loại thuốc hạ sốt dành cho người lớn chất lượng, hiệu quả thì không nên bỏ qua dòng sản phẩm hạ sốt Tiffy. Thuốc có hai dạng để bệnh nhân lựa chọn là dạng viên và dạng siro chuyên trị chứng cảm cúm, đau đầu, sổ mũi, nghẹt mũi.

Thuốc hạ sốt Tiffy có hai dạng (viên nén và siro) để khách hàng lựa chọn

Ngoài ra, dòng thuốc này còn có nhược điểm khá lớn khi gây buồn ngủ. Do đó, Tiffy không phù hợp để uống vào ban ngày và không dùng dược trẻ nhỏ dưới 6 tháng tuổi.

Giá bán:

Tiffy dạng vỉ: 90.000 đồng/hộp 25 vỉ.
Tiffy siro: 13.000 đồng/ lọ.

8. Thuốc hạ sốt Yuraf

Thuốc hạ sốt Yuraf có tác dụng giảm đau, hạ sốt trong thời gian ngắn

Giá bán: 270.000 đồng/hộp 3 vỉ.

9. Thuốc hạ sốt Coldacmin

Thuốc hạ sốt Coldacmin chuyên dùng điều trị chữa cảm cúm, nhức đầu, ho, sốt, sổ mũi

Giá bán: 58.000 đồng/hộp 10 vỉ.

10. Thuốc hạ sốt Aspirin

Thuốc hạ sốt Aspirin được nhiều người tin dùng bởi tác dụng giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Giá bán: 72.000 đồng/hộp 100mg

Top 10 loại thuốc hạ sốt dành cho người lớn thông dụng nhất – Toplist …
https://toplist.vn/…/loai-thuoc-ha-sot-danh-cho-nguoi-lon-thong-dung-nhat-17041.ht…
25 thg 11, 2018 – Trong các thuốc cần chuẩn bị trong tủ thuốc gia đình, thuốc hạ sốt là thuốc đầu bảng mà bạn cần chuẩn bị. Sốt là tình trạng hết sức phổ biến, …
Dự trữ thuốc chữa một số bệnh thường gặp – Zing.vn
https://news.zing.vn › Sức khỏe
6 thg 2, 2016 – Nếu dùng aspirin thì chỉ dành cho người lớn và không dùng cho … Bạn nên mua thuốc dạng siro chứa kháng histamin làm dịu ho cho trẻ; nếu …
Các loại thuốc phổ biến nhưng không có tác dụng – Sức khỏe – ZING.VN
https://news.zing.vn › Sức khỏe
12 thg 5, 2016 – Ông cho biết có bằng chứng cho rằng các thuốc chứa thành phần … Điều mọi người cần phải nhớ chỉ là đánh răng ngày 2 lần bởi nó đã … Statin là một trong những loại thuốc được dùng phổ biến ở Anh khi hàng triệu người sử dụng … thuốc này lại không có nhiều tác dụng đối với những người lớn tuổi, …
12 loại thuốc không thể thiếu trong nhà – VnExpress Sức Khỏe
https://vnexpress.net/suc…/12-loai-thuoc-khong-the-thieu-trong-nha-2401578.html
12 thg 12, 2012 – Nhiều gia đình làm tủ thuốc rất lớn chứa đủ thứ từ dầu cù là đến cao … mua thuốc dành cho người lớn rồi tự ý giảm liều khi cho con uống. … trong các loại thuốc này cũng là thành phần phổ biến trong thuốc ho, cảm, dị ứng…
Dược sĩ kinh hoàng khi đọc đơn thuốc chữa cảm cúm của người dân …
soha.vn › Sống khỏe
23 thg 11, 2017 – Cảm cúm là căn bệnh rất phổ biến, hầu như ai cũng có thể mắc phải. … nhưng với liều 1 viên một lần cho người lớn thì hầu như chả có tác dụng gì. … Có một hãng dược phẩm lừng danh thế giới đã cho ra công thức viên …
Các loại thuốc nhiệt miệng phổ biến người bệnh nhất định phải nắm …
https://baomoi.com › Đời sống › Sức khỏe – Y tế
16 thg 6, 2018 – Dưới đây là một số thông tin hữu ích dành cho bạn. … Các loại thuốc nhiệt miệng phổ biến người bệnh nhất định phải nắm … lí thường gặp trong cả cộng đồng, bệnh dễ gặp ở cả người lớn và trẻ nhỏ nhất là vào mùa hè.
Tanganil là thuốc gì? Công dụng, liều dùng, tác dụng phụ? – Baltimarket
https://www.baltimarket.org › Sức Khoẻ › Dược Phẩm
16 thg 1, 2019 – Tuy là loại thuốc phổ biến nhưng không phải người bệnh nào cũng biết về tác dụng, liều lượng, cách sử dụng sao … Liều dùng cho người lớn …
Hình ảnh cho Thuốc Dành Cho Người Lớn Phổ Biến

Hình ảnh khác cho Thuốc Dành Cho Người Lớn Phổ Biến
Báo cáo hình ảnh
Kết quả tìm kiếm trên web
10 lời khuyên dùng thuốc an toàn – Tuổi Trẻ Online – Báo Tuổi trẻ
https://tuoitre.vn/10-loi-khuyen-dung-thuoc-an-toan-20171102152855169.htm
2 thg 11, 2017 – Không dùng thuốc theo đơn kê cho người khác. Dùng thuốc bắt chước … thậm chí chết người. Đây là thói quen khá phổ biến trong cộng đồng.
Thuốc dùng cho trẻ có sự khác biệt so với thuốc người lớn
https://suckhoedoisong.vn › Thầy thuốc tư vấn › Dùng thuốc nên biết
23 thg 10, 2012 – Đối với ta hiện nay, có tình trạng khá phổ biến là phải dùng dạng thuốc dùng cho người lớn và từ liều người lớn phân nhỏ ra tính liều cho trẻ.
Các tìm kiếm liên quan đến Thuốc Dành Cho Người Lớn Phổ Biến
thuốc hạ sốt cho người lớn

50 loại thuốc thông dụng

danh sách các loại thuốc thông dụng

tên các loại thuốc thường dùng

thuốc cảm cúm

các loại thuốc hạ sốt

liều dùng thuốc hạ sốt cho người lớn

các loại thuốc cơ bản

Review - Đánh Giá Danh Sách

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *